Thể dục thể thao cộng đồng
Trung tâm TTDN Yết Kiêu tổ chức lớp học bơi cơ bản miễn phí cho người dân Thành phố năm 2024.
![](/CAHT-theme/images/caht/icons/noimage.jpg)
- Hưởng ứng cuộc vận động “Toàn dân rèn luyện thể thao theo gương Bác Hồ vĩ đại”, thông qua đó vận động người dân thành phố thường xuyên tham gia tập luyện các môn thể thao, rèn luyện sức khỏe, góp phần nâng cao sức khỏe, Trung tâm TTDN Yết Kiêu tổ chức khóa học bơi cơ...
Xem chi tiếtCÂU LẠC BỘ BƠI LẶN PHÚ THỌ TỔ CHỨC KHÓA HỌC THỂ THAO DƯỚI NƯỚC MIỄN PHÍ NĂM 2024
![](/CAHT-theme/images/caht/icons/noimage.jpg)
- Hưởng ứng Cuộc vận động “Toàn dân rèn luyện thể thao theo gương Bác Hồ vĩ đại” thông qua đó vận động đông đảo người dân Thành phố thường xuyên tham gia tập luyện các môn thể thao, rèn luyện sức khỏe, góp phần nâng cao sức khỏe cộng đồng, Câu lạc bộ Bơi Lặn Phú Thọ tổ...
Xem chi tiếtSôi nổi Ngày chạy Olympic vì sức khỏe toàn dân 2024
![](https://svhtt.hochiminhcity.gov.vn/documents/10184/396022/25_Mar_2024_023101_GMT4.jpg/d54939da-987f-4292-823d-e5fff05f2a02)
Sáng ngày 24/3/2024 tại đường Lê Duẩn (khu vực Công viên 30/4), Ngày chạy Olympic vì sức khỏe toàn dân năm 2024 đã diễn ra trong không khí sôi nổi và hào hứng với sự tham dự của hàng ngàn người.
Xem chi tiếtQuận Tân Phú: Hơn 6.000 người tham dự ngày chạy Olympic vì sức khỏe toàn dân năm 2024
![](https://svhtt.hochiminhcity.gov.vn/documents/10184/395732/25_Mar_2024_021300_GMT2.jpg/6731dd1c-a3de-404c-90d6-13d34a6bb5df)
Hòa chung không khí cả nước chào đón 78 năm Ngày Thể thao Việt Nam, sáng ngày 23/3, UBND quận Tân Phú đã tổ chức lễ phát động ngày chạy Olympic vì sức khỏe toàn dân năm 2024. Với hơn 6000 người là cán bộ, công chức, viên chức, người lao động các cơ quan đơn vị, lực lượng...
Xem chi tiếtTuyển chọn lực lượng tham dự HKPĐ toàn quốc
![](https://svhtt.hochiminhcity.gov.vn/documents/10184/395514/22_Mar_2024_070624_GMTz5273118318198_5a2836baf575393c0cb788d43ffdb2de.jpg/3e45349b-e92f-454a-9667-64445621a054)
Tối ngày 21 tháng 3 năm 2024, tại Nhà tập luyện TDTT Phú Thọ đã diễn ra lễ khai mạc giải Wushu Đại hội thể thao học sinh TP.HCM Hội khỏe Phù Đổng năm học 2023 -2024. Giải diễn ra từ ngày 21/3 đến 24/ 3, có sự tham gia thi đấu của gần 196 VĐV đến từ các trường tiểu học,...
Xem chi tiếtSở Văn hóa và Thể thao gặp gỡ phóng viên thể thao tại chương trình cà phê Văn hóa Thể thao
![](https://svhtt.hochiminhcity.gov.vn/documents/10184/395339/21_Mar_2024_072750_GMTz5270520617553_e87240cff347dc4bc943c0639d5380b4.jpg/8283be40-28bd-4299-9171-aa16d8aad08f)
Sáng ngày 21/3, tại Trung tâm Dịch vụ TDTT đã diễn ra Chương trình Cà phê Văn hóa Thể thao tháng 03/2024. Ông Nguyễn Nam Nhân – Phó Giám đốc Sở Văn hóa và Thể thao Thành phố Hồ Chí Minh chủ trì đã gặp gỡ, trao đổi với báo chí về những điểm nhấn trong hoạt động của ngành,...
Xem chi tiếtHỌC THỂ THAO MIỄN PHÍ TẠI NHÀ TẬP LUYỆN THỂ THAO PHÚ THỌ
![](https://svhtt.hochiminhcity.gov.vn/documents/10184/394980/20_Mar_2024_031548_GMTz5259890351997_52b96d5c00a82e6416bba9870ab79903.jpg/b6723606-5d86-43cf-b3f5-e1941a7fc2e9)
Nhằm hưởng ứng phong trào “Toàn dân rèn luyện thể thao theo gương Bác Hồ vĩ đại”, thông qua đó vận động đông đảo người dân thành phố thường xuyên tham gia tập luyện các môn thể thao, rèn luyện sức khỏe, góp phần nâng cao thể chất cộng đồng, đồng thời để triển khai thực...
Xem chi tiếtĐội tuyển bóng bàn bước vào giai đoạn tập luyện chuyên sâu
![](https://svhtt.hochiminhcity.gov.vn/documents/10184/394933/20_Mar_2024_024258_GMTz5265987688636_01bae40839e6869bd328b118f5f3cb5e.jpg/a9464834-e6e9-4db8-974b-5491464bb9df)
Đội tuyển bóng bàn học sinh TP.HCM đang tập huấn chuẩn bị tham dự Hội khỏe Phù Đổng toàn quốc vòng khu vực (tỉnh Đắk Lắk) với 01 Chỉ đạo viên, 06 HLV và 32 VĐV (16 nữ) là học sinh Tiểu học và Trung học cơ sở. Thời gian tập huấn từ ngày 07/03/2024 đến ngày 19/04/2024 tại...
Xem chi tiếtTuyển bóng chuyền nam, nữ THCS miệt mài tập luyện
![](https://svhtt.hochiminhcity.gov.vn/documents/10184/394816/18_Mar_2024_094602_GMTz5260820354870_9c4a8f1936964dff3948832d38b42176.jpg/a98b872b-d05a-4adc-ad58-03c8e25444ec)
Đội tuyển bóng chuyền nam, nữ học sinh TP.HCM đang tập huấn chuẩn bị tham dự Hội khỏe Phù Đổng toàn quốc vòng khu vực (tỉnh Đắk Lắk) với 02 lãnh đội, 02 chỉ đạo viên, 06 HLV và 28 VĐV (14 nữ) là học sinh Trung học cơ sở. Đội nữ tập luyện tại Nhà thi đấu Trung tâm Văn hoá...
Xem chi tiết