Thể thao

Hoạt động của Đoàn Thể thao Thành phố Hồ Chí Minh tham dự Đại hội Thể thao toàn quốc lần thứ VIII năm 2018 tại Hà Nội (tính đến ngày 02 tháng 12 năm 2018)

03/12/2018 02:04

     Tính đến ngày 02 tháng 12 năm 2018, Đoàn Thể thao Thành phố đã có 39 phân môn tham dự Đại hội Thể thao toàn quốc, trong đó:

     Các môn đã thi đấu xong (17 môn): Aerobic, Bóng chuyền bãi biển, Bóng bàn, Bóng ném, Bóng rổ, Cầu lông, Khiêu vũ thể thao, Golf, Lặn, Nhảy cầu, Pencak Silat, Petanque, Quần vợt, Rowing, Thể dục dụng cụ, Thể hình, Võ cổ truyền.

     Các môn đang tập luyện chờ thi đấu (4 môn): Bowling, Cung, Kiếm, Muay.

     Các môn đang thi đấu (16 môn): Bắn súng, Billiards, Bóng chuyền, Bóng đá, Boxing, Cầu mây, Canoeing, Cờ vua, Đá cầu, Điền kinh, Judo, Karatedo, Xe đạp, Bơi, Taekwondo, Vovinam.

1. Kết quả thi đấu trong ngày:

     – Môn Xe đạp: VĐV Nguyễn Trường Tài và đồng đội Lê Văn Duẩn, Mai Nguyễn Hưng, Trần Thanh Điền và Lê Nguyệt Minh giành trọn 2HCV cá nhân và đồng đội nội dung đường trường nam ở ngày thi đấu cuối của đại hội, nâng tổng số huy chương đội xe đạp thành phố lên 7HCV, 1HCB.

     – Vovinam đoạt 3HCV ở các nội dung: đòn chân tấn công nam, VĐV Mai Thị Kim Thuỳ HCV nội dung Viên phương quyền và nội dung đối kháng 60kg nam của VĐV Nguyễn Thanh Liêm.

     – Bơi lội: giành thêm 2 HCV nội dung 100m ếch nữ của VĐV Vũ Thị Phương Anh và nội dung tiếp sức 4x100m tự do nam, nữ hỗn hợp: VĐV Nguyễn Diệp Phương Trâm đoạt HCB nội dung 50m tự do nữ; Lương Jeremie đoạt HCĐ nội dung 50m tự do nam.

     – Boxing: ngày thi đấu thứ 3, boxing có 2 trận thắng Hà Nội (45kg nữ) và Thanh Hoá (64kg nữ) giành quyền vào đấu trận bán kết.

     – Taekwondo: Kết thúc ngày thi đấu thứ nhất, Taekwondo đoạt 1HCV hạng cân 63kg nam của VĐV Nguyễn Văn Duy và 1HCB hạng cân 46kg nữ của VĐV Lê Thị Trang Thy.

VĐV Nguyễn Văn Duy của TPHCM (áo đỏ)

     – Judo giành thêm 2HCV  hạng cân 81kg nam của Bùi Minh Quân và 90kg nam của Lê Anh Tài; VĐV Nguyễn Xuân Hiệp HCĐ hạng cân 73kg nam.

     – Karatedo: VĐV Mai Dương Hiền Lương giành 1HCĐ hạng cân 50kg nam.

     –  Môn Đá cầu: Đôi nam Lạc Chí Đức và Du Quế Lộc giành quyền vào bán kết, VĐV nam Hà Như Hùng thua trận bán kết nên chỉ đạt huy chương Đồng.

     – Cầu mây: Đồng đội 4 nội dung Cầu mây nữ thắng Yên Bái 2-0 vào bán kết

     – Billiards: Đôi nam thành phố thắng Đà Nẵng ở trận bán kết. Nội dung Carom 3 băng, 2 VĐV của thành phố đã thắng vòng loại, giành quyền vào vòng bán kết.

     – Môn bóng đá và Futsal: đội bóng đá nữ thắng đội Quảng Ninh 2-1. Đội bóng đá nam thua Nam Định 0-2, không được vào vòng trong. Đội Fusal nam của thành phố hôm nay giành chiến thắng đội Gia Lai với tỷ số 9-1.

2. Bảng so sánh thành tích 3 đoàn đẫn đầu

TT

Môn thi đấu

TP Hồ Chí Minh

TP Hà Nội

Quân Đội

Ghi chú

V

B

Đ

V

B

Đ

V

B

Đ

 

Tổng cộng

72

55

62

89

97

82

38

40

56

  1.  

Aerobic

4

3

1

6

4

1

     

đã kết thúc

  1.  

Bắn súng

3

5

4

9

20

15

13

13

7

 
  1.  

Billiars-Snooker

1

2

1

1

 

1

       
  1.  

Bơi

4

2

3

   

1

5

2

1

 
  1.  

Bóng bàn

2

2

2

3

 

2

1

1

4

đã kết thúc

  1.  

Bóng chuyền bãi biển

 

1

1

           

đã kết thúc

  1.  

Bóng ném

1

1

 

1

1

       

đã kết thúc

  1.  

Bóng rổ

4

     

1

3

 

1

 

đã kết thúc

  1.  

Canoeing

1

 

4

1

8

7

     

đã kết thúc

  1.  

Cầu lông

2

2

1

2

2

3

   

3

đã kết thúc

  1.  

Đá cầu

 

1

 

1

           
  1.  

Điền kinh

5

4

3

9

10

7

5

8

7

đã kết thúc

  1.  

Golf

   

1

4

1

       

đã kết thúc

  1.  

Judo

4

 

4

2

1

1

 

1

5

 
  1.  

Karatedo

1

2

2

3

2

3

3

 

3

 
  1.  

Khiêu vũ thể thao

2

3

1

5

6

5

     

đã kết thúc

  1.  

Lặn

9

2

6

4

11

5

2

 

3

đã kết thúc

  1.  

Nhảy cầu

2

5

3

7

6

1

 

 

 

đã kết thúc

  1.  

Pencak Silat

 

1

5

6

5

2

1

1

3

đã kết thúc

  1.  

Petanque

1

 

3

1

3

2

2

 

4

đã kết thúc

  1.  

Quần vợt

1

1

6

 

 

4

 

2

2

đã kết thúc

  1.  

Rowing

2

1

2

9

 

2

 

 

 

đã kết thúc

  1.  

Taekwondo

1

1

 

1

 

 

 

1

 

 

  1.  

Thể dục dụng cụ

6

4

4

5

9

6

2

 

2

đã kết thúc

  1.  

Thể hình

4

8

2

1

2

       

đã kết thúc

  1.  

Vật

 

 

 

5

1

3

2

2

4

 

  1.  

Võ cổ truyền

2

3

3

3

 

2

 

2

3

đã kết thúc

  1.  

Vovinam

3

 

 

 

2

 

 

1

2

 

  1.  

Xe đạp đường trường

7

1

   

2

3

 

1

2

 
  1.  

Xe đạp địa hình

         

3

2

4

1

đã kết thúc

3. Bảng tổng xếp huy chương của 10 đoàn dẫn đầu: (tính đến ngày 02/12/2018)

Hạng

Đoàn

HCV

HCB

HCĐ

1

TP Hà Nội

89

97

82

2

TP Hồ Chí Minh

72

55

62

3

Quân đội

38

40

56

4

Thanh Hóa

20

19

19

5

Đà Nẵng

19

16

29

6

Bình Dương

13

10

21

7

Hải Dương

12

16

17

8

An Giang

11

12

9

9

Hải Phòng

11

9

18

10

Quảng Ninh

11

5

14

Lịch thi đấu ngày 03/12/2018

Môn

Giờ

Địa điểm

Nội dung

Đá cầu

08:00

NTĐ Q.Hà Đông

Đồng đội nam và nữ

Cầu mây

08:00

NTĐ Q.Hoàng Mai

CK tuyển 4 (11:00); CK đội 4 (16:00)

Karatedo

08:00

NTĐ Trịnh Hoài Đức

Kumite ĐĐ nam nhóm 2

Vovinam

08:00

NTĐ Q.Tây Hồ

Song luyện mã tấu; VL nữ: 48kg, 54kg; nam: 54kg; 57kg

Xe đạp

08:00

Mỹ Đình-Thăng Long

76km cá nhân xuất phát đồng hàng và đồng đội nữ

Kiếm

08:30

NTĐ Q.Cầu giấy

Nữ kiếm chém; Nam kiếm 3 cạnh; chung kết lúc 15:30

Bắn súng

09:00

TTHLTTQG Hà Nội

25m súng ngắn thể thao nữ, 50m súng trường 3x20 nữ

Bơi

09:00

Cung TT Dưới nước

VL 100B; 100N; 4x100HH; 400TD nam; 1500TD nữ CK B

Cờ vua

09:00

TTTT Ba Đình

Cờ tiêu chuẩn ván 8/9

Taekwondo

09:00

NTĐ Bắc Từ Liêm

Nam: 68kg; 74kg; 80kg;  Nữ:  73kg; 57kg; 67kg.

Judo

09:30

NTĐ Q.Long Biên

Nam: -100kg, +100kg. Nữ: -78kg

Billiards

10:00

NTĐ H.Thanh Trì

Vòng loại 3 băng,CK 10 ball nữ, CK đôi Snooker

Bóng chuyền

14:00

NTĐ Gia Lâm

Nữ TPHCM <> Quân đội

Karatedo

14:00

NTĐ Trịnh Hoài Đức

Kumite ĐĐ nam nhóm 1

Vovinam

14:00

NTĐ Q.Tây Hồ

Song luyện kiếm nữ; VL nữ: 48kg, 54kg; nam: 54kg; 57kg

Boxing

15:00

NTĐ H.Sóc Sơn

Tứ kết hạng cân 54 nữ và 64kg nam

Muay

15:00

NTĐ H.Đan Phượng

Vòng loại các hạng cân

Bóng chuyền

16:00

NTĐ Gia Lâm

Nam TPHCM <> Long An

Bowling

17:00

TTTM Royal City

Đơn nam, đơn nữ - vòng loại

Bơi

18:00

Cung TT Dưới nước

CK 100B; 100N; 4x100HH; 400TD nam; 1500TD nữ CK A

Nguyễn Phước Trung
Tags:
Tin mới hơn
Thống kê
Tổng số lượt truy cập: 795509