Thể thao

Hoạt động của Đoàn Thể thao Thành phố Hồ Chí Minh tham dự Đại hội Thể thao toàn quốc lần thứ VIII năm 2018 tại Hà Nội (tính đến ngày 01 tháng 12 năm 2018)

03/12/2018 02:04

     Tính đến thời điểm ngày 01 tháng 12 năm 2018, Đoàn Thể thao Thành phố đã có 38 môn tham dự Đại hội Thể thao toàn quốc, trong đó:

     Các môn đã thi đấu xong (20 môn): Aerobic, Bóng bàn, Bóng chuyền bãi biển, Bóng ném, Bóng rổ, Canoeing, Cầu lông, Điền kinh, Golf, Khiêu vũ thể thao, Lặn, Nhảy cầu, Pencak Silat, Petanque, Quần vợt, Rowing, Thể dục dụng cụ, Thể hình, Xe đạp, Võ cổ truyền.

     Các môn đang tập luyện chờ thi đấu (6 môn): Bowling, Cung, Kiếm, Muay, Taekwondo, Wushu.

     Các môn đang thi đấu (12 môn): Bắn súng, Billiards, Bóng chuyền, Bóng đá, Boxing, Bơi, Cầu mây, Cờ vua, Đá cầu, Judo, Karatedo, Vovinam.

1. Kết quả thi đấu trong ngày:

     – Môn Xe đạp: giành thêm chiếc HCV thứ 5 cho đội xe đạp thành phố trong cơn mưa rào khi bảo vệ thành công chức vô địch nội dung sở trường 4000m đồng đội nam tính giờ.

     – Thể dục dụng cụ: VĐV Lê Thanh Tùng đoạt 2HCV nội dung nhảy chống và xà đơn, 1 HCB nội dung xà kép; VĐV Halima Trương Ngọc Dung đoạt HCB nội dung cầu thăng bằng; VĐV Trần Minh Vương đoạt HCĐ nội dung xà đơn. Kết thúc các nội dung thi đấu tại đại hội, đoàn Thành phố giành 6HCV, 4HCB, 4HCĐ xếp hạng nhất toàn đoàn.

     – Bộ môn Billiards & Snooker: ở ngày thi đấu đầu tiên, môn Billiards & Snooker đã giành 1 HCV, 2 HCB, 1 HCĐ nội dung Snooker đơn nam, hai hạng đầu đều thuộc về các VĐV của thành phố là Kiều Thiên Khôi HCV, Nguyễn Nhật Thanh HCB; VĐV Nguyễn Bích Trâm giành HCB và VĐV Trần Thị Tú HCĐ nội dung Pool 9 bi nữ.

     – Karatedo: VĐV Vy Phương Nguyên đoạt HCV hạng cân Kumite 67kg Nam; đội nam giành HCB nội dung Kata đồng đội nam.

     – Bơi lội: đoạt 2 HCV đầu tiên ở nội dung 50m Ếch nữ của Vũ Thị Phương Anh và nội dung tiếp sức 4x200m tự do nam, nữ hỗn hợp (Trần Duy Khôi - Vũ Thị Phương Anh - Lương Jeremie - Nguyễn Diệp Phương Trâm); VĐV Nguyễn Diệp Phương Trâm đoạt HCB nội dung 100m tự do nữ; VĐV Lương Jeremie đoạt HCĐ nội dung 100m tự do nam.

     – Môn Bắn súng có ngày thi đấu thành công khi giành được 2HCV nội dung 25m súng ngắn tiêu chuẩn cá nhân và đồng đội nam ủa bộ ba Phan Xuân Chuyên – Bùi Hồng Phong – Phan Công Minh. Ở nội dung 10 súng trường hơi nữ, VĐV Iwaki Ai giành huy chương bạc, đồng đội đạt huy chương đồng.

     – Bóng bàn: ngày thi đấu cuối, bóng bàn giành thêm 1HCV, 1HCB, 1HCĐ nội dung đơn nữ của VĐV Mai Hoàng Mỹ Trang, Nguyễn Khoa Diệu Khánh và Nguyễn Bạch Thanh Thư. Kết thúc các nội dung thi đấu tại đại hội, đội bóng bàn giành 2HCV, 2HCB, 2HCĐ xếp hạng nhì toàn đoàn.

     – Các môn khác: Cờ vua tiếp tục ván 6 nội dung cờ tiêu chuẩn; môn Đá cầu giành quyền vào bán kết đội nam; môn Vovinam cũng giành vé bán kết hạng cân 60kg nam; môn bóng chuyền, đội nam thành phố tiếp tục giành chiến thắng trước đội Ninh Bình với tỷ số 3-0; Môn Golf đội tuyển nam của thành phố đạt được HCĐ đồng đội.

2. Bảng so sánh thành tích 3 đoàn đẫn đầu tính đến 01/12

TT

Môn thi đấu

TP Hồ Chí Minh

TP Hà Nội

Quân Đội

Ghi chú

V

B

Đ

V

B

Đ

V

B

Đ

 

Tổng cộng

62

53

58

84

87

70

32

33

46

  1.  

Aerobic

4

3

1

6

4

1

     

đã kết thúc

  1.  

Bắn súng

3

5

4

8

15

10

12

10

6

 
  1.  

Billiars-Snooker

1

2

1

1

 

1

       
  1.  

Bơi

2

1

1

     

3

1

1

 
  1.  

Bóng bàn

2

2

2

3

 

2

1

1

4

đã kết thúc

  1.  

Bóng chuyền bãi biển

 

1

1

           

đã kết thúc

  1.  

Bóng ném

1

1

 

1

1

       

đã kết thúc

  1.  

Bóng rổ

4

     

1

3

 

1

 

đã kết thúc

  1.  

Canoeing

1

 

4

1

8

7

     

đã kết thúc

  1.  

Cầu lông

2

2

1

2

2

3

   

3

đã kết thúc

  1.  

Đá cầu

 

1

 

1

           
  1.  

Điền kinh

5

4

3

9

9

5

4

7

7

đã kết thúc

  1.  

Golf

   

1

4

1

       

đã kết thúc

  1.  

Judo

2

 

3

1

1

1

 

1

2

 
  1.  

Karatedo

1

2

1

2

1

2

2

 

1

 

  1.  

Khiêu vũ thể thao

2

3

1

5

6

5

 

 

 

đã kết thúc

  1.  

Lặn

9

2

6

4

11

5

2

 

3

đã kết thúc

  1.  

Nhảy cầu

2

5

3

7

6

1

 

 

 

đã kết thúc

  1.  

Pencak Silat

 

1

5

6

5

2

1

1

3

đã kết thúc

  1.  

Petanque

1

 

3

1

3

2

2

 

4

đã kết thúc

  1.  

Quần vợt

1

1

6

   

4

 

2

2

đã kết thúc

  1.  

Rowing

2

1

2

9

 

2

     

đã kết thúc

  1.  

Thể dục dụng cụ

6

4

4

5

9

6

2

 

2

đã kết thúc

  1.  

Thể hình

4

8

2

1

2

 

 

 

 

đã kết thúc

  1.  

Vật

 

 

 

4

1

1

1

2

3

 

  1.  

Võ cổ truyền

2

3

3

3

 

2

 

2

3

đã kết thúc

  1.  

Xe đạp đường trường

5

1

   

1

2

 

1

1

 
  1.  

Xe đạp địa hình

 

 

 

 

 

3

2

4

1

đã kết thúc

3. Bảng tổng xếp huy chương của 10 đoàn dẫn đầu: (tính đến ngày 01/12/2018)

Hạng

Đoàn

HCV

HCB

HCĐ

1

TP Hà Nội

84

87

70

2

TP Hồ Chí Minh

62

53

58

3

Quân đội

32

33

46

4

Thanh Hóa

17

17

15

5

Đà Nẵng

16

14

25

6

Bình Dương

13

10

17

7

Hải Dương

12

15

16

8

An Giang

10

10

9

9

Hải Phòng

10

7

18

10

Quảng Ninh

10

4

14

Lịch thi đấu ngày 02/12/2018

Môn

Giờ

Địa điểm

Nội dung

Cầu mây

08:00

NTĐ Q.Hoàng Mai

Vòng loại tuyển 4; Bán kết tuyển 4 nam (14:00)

Karatedo

08:00

NTĐ Trịnh Hoài Đức

Kumite CN nam 50kg; Nữ 61k; Chiều 14:00 Nữ 44kg, 50kg, 55kg

Vovinam

08:00

NTĐ Q.Tây Hồ

Đòn chân tấn công; BK 60kg nam; 63kg nữ

Xe đạp

08:00

Mỹ Đình-Thăng Long

152km cá nhân xuất phát đồng hàng và đồng đội nam

Bơi

09:00

Cung TT Dưới nước

VL 50TD; 100E; 4x100TD; 400TD nữ; 1500TD nam CK B

Cờ vua

09:00

TTTT Ba Đình

Cờ tiêu chuẩn ván 7/9

Taekwondo

09:00

NTĐ Bắc Từ Liêm

Nam: 54kg, 63kg; Nữ: 46kg, 53kg

Judo

09:30

NTĐ Q.Long Biên

Nam: -73kg, -81kg, -90kg. Nữ: -57kg, -63kg.

Billiards

10:00

NTĐ H.Thanh Trì

Vòng loại 3 băng, 10 ball nữ, 15:00 bán kết đôi Snooker

Futsal

12:00

NTĐĐH Bách Khoa

TPHCM <> Gia Lai

Vovinam

14:00

NTĐ Q.Tây Hồ

Viên phương quyền; Ck 60kg nam; 63kg nữ

Bóng đá nam

15:00

Sân Hàng Đẫy

TPHCM - Nam Định

Bóng đá nữ

15:00

SVĐ Hà Đông

TPHCM <> Quảng Ninh

Boxing

15:00

NTĐ H.Sóc Sơn

Vòng loại (TPHCM: 45kg, 51kg,64kg nữ)

Đá cầu

15:00

NTĐ Q.Hà Đông

Bán kết đôi nam, nữ

Bơi

18:00

Cung TT Dưới nước

CK 50TD; 100E; 4x100TD; 400TD nữ; 1500TD nam CK A

Nguyễn Phước Trung
Tags:
Tin mới hơn
Thống kê
Tổng số lượt truy cập: 795482