Thống kê
Tổng số lượt truy cập: 31284

HỎI ĐÁP TRỰC TUYẾN

Kiểm tra việc xin giấy phép lắp đặt bảng hiệu quảng cáo logo hãng bia
Chào anh/ chị, Em đại diện Cty TNHH F&N VM muốn kiểm tra một vài thông tin về việc lắp đặt bảng hiệu, anh/ chị giải đáp giúp em. Hiện tại công ty em đang phân phối thương hiệu bia Chang tại thị trường Việt Nam và đã có mặt hệ thống quán nhậu và nhà hàng tại khu vực Tp. HCM, TP. HN, miền Đông và Tây Nam Bộ. Bên em có chưng các bảng hiệu logo hãng bia tại một số quán với mục đích quảng cáo logo thương hiệu nhưng không có hình ảnh sản phẩm, và tất cả các bảng hiệu bên em lớn nhất cũng chỉ khoảng 10m2. Anh/ chị có thể xem hình đính kèm để hiểu rõ hơn, bảng hiệu bên em là phần em khoang tròn đỏ. Theo đó, bên em muôn hỏi anh / chị một vài điều như sau 1. Nếu bảng hiệu nằm bên trong quán thì bên em có cần phải đăng kí xin giấy phép không? 2. Nếu bảng hiệu nằm bên ngoài mặt đường lớn có cần phải đăng kí để xin giấy phép quảng cáo hay không? 3. Nếu có thì chi phí là bao nhiêu và đăng kí như thế nào? 4. Bên em có thể tự đăng kí hay không hay phải nhờ bên sản xuất bảng hiệu đăng kí cho bên em? Mong sẽ nhận được hồi âm của anh/ chị sớm! Cảm ơn! Ngọc Thúy 0909 846 151
Người gửi: Từ Thị Ngọc Thúy; Ngày gửi: 11:51, 28.06.2018
TRẢ LỜI

Ngày 28 tháng 6 năm 2018 Sở Văn hóa và Thể thao nhận được thư điện tử của Bà Từ Thị Ngọc Thúy với nội dung hỏi về hướng dẫn thủ tục, quy trình trong việc treo bản quảng cáo tại cửa hàng, Sở Văn hóa và Thể thao hướng dẫn như sau:

Mời Bà Từ Thị Ngọc Thúy tham khảo Điều 18; Điều 20; Điều 29; Điều 30 của Luật Quảng cáo số 16/2012/QH 13 ngày 21 tháng 6 năm 2012 của Quốc Hội; Khoản 2.2.2.2 Thông tư số 19/TT-BXD ngày 31 tháng 10 năm 2013 và các văn bản quy phạm pháp luật có liên quan.

Về thủ tục, quy trình thông báo sản phẩm quảng cáo, chúng tôi mời ông (bà) đến phòng tiếp nhận Hồ sơ tại 164 Đồng Khởi, Phường Bến Nghé, Quận 1, thành phố Hồ Chí Minh để được hướng dẫn chi tiết./.

Người gửi: Đoàn Thị Lệ QuyênNgày gửi: 15:29, 04.07.2018