Thống kê
Tổng số lượt truy cập: 32908

HỎI ĐÁP TRỰC TUYẾN

thủ tục đăng kí bảng quảng cáo tại tòa nhà, nơi đăng kí kinh doanh
Nhờ quý cơ quan giải đáp thắc mắc, hiện công ty tôi muốn đặt bảng quảng cáo ở mặt tiền tòa nhà vơi kích thước 5.23mx1m. Trên bảng quảng cáo là logo cty, số điện thoại, trang web và câu slogan của công ty. Nếu như vậy thì tôi có cần phải đăng kí thủ tục với sở văn hóa để treo bảng hay không? Mong quý cơ quan giải đáp câu hỏi này. Xin cảm ơn
Người gửi: Trúc Thanh; Ngày gửi: 14:53, 18.05.2018
TRẢ LỜI

Ngày 18 tháng 5 năm 2018 Sở Văn hóa và Thể thao nhận được thư điện tử của Bà Trúc Thanh với nội dung hỏi về hướng dẫn thủ tục, quy trình trong việc treo biển hiệu hoặc treo bảng quảng cáo tại cửa hàng, Sở Văn hóa và Thể thao hướng dẫn như sau:

Mời Bà Trúc Thanh tham khảo Điều 2; điểm a, Khoản 1 Điều 18; Điều 34 của Luật Quảng cáo số 16/2012/QH 13 ngày 21 tháng 6 năm 2012 của Quốc Hội; Khoản 2.2.2.2 Thông tư số 19/TT-BXD ngày 31 tháng 10 năm 2013 và các văn bản quy phạm pháp luật có liên quan. Đối với biển hiệu doanh nghiệp tự thực hiện, tự chịu trách nhiệm, không phải thông báo đến Sở Văn hóa và Thể thao.

Về thủ tục, quy trình thông báo sản phẩm quảng cáo, chúng tôi mời bà đến phòng tiếp nhận Hồ sơ tại 164 Đồng Khởi, Phường Bến Nghé, Quận 1, Thành phố Hồ Chí Minh để được hướng dẫn chi tiết./.

Người gửi: Đoàn Thị Lệ QuyênNgày gửi: 09:55, 25.05.2018